12c3 - k46 Trường THPT Phan Đăng Lưu Yên Thành Nghệ An
chào cả nhà 12c3 của tui !!! thật sự tau củng không bít mần chi để lớp ta ngày càng đoàn kết,vui vẽ và luôn giữ lại những kỹ niệm 3 năm cấp 3,tau chỉ biết tạo cái địa chỉ forum ni thôi.bọn bey có thông tin chi , có cái ảnh mô tự sướng hay đi choi ở mô thì up ảnh lên đây choa coi với hây.hãy đăng ký vào ngôi nhà của chúng ta nhé !
12c3 - k46 Trường THPT Phan Đăng Lưu Yên Thành Nghệ An
chào cả nhà 12c3 của tui !!! thật sự tau củng không bít mần chi để lớp ta ngày càng đoàn kết,vui vẽ và luôn giữ lại những kỹ niệm 3 năm cấp 3,tau chỉ biết tạo cái địa chỉ forum ni thôi.bọn bey có thông tin chi , có cái ảnh mô tự sướng hay đi choi ở mô thì up ảnh lên đây choa coi với hây.hãy đăng ký vào ngôi nhà của chúng ta nhé !

Nơi hội ngộ & gặp mặt

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tuiXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed Feb 23, 2011 8:44 am
lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Bgavatar_01lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Bgavatar_02_newslễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Bgavatar_03
lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Bgavatar_04_newAdminthắngveolễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Bgavatar_06_newslễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Bgavatar_06
lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Bgavatar_07lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Bgavatar_08_newslễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Bgavatar_09
[Thành viên] - AdminthắngveoAdmin

bảng
DANH SÁCH THÀNH VIÊN:
lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Vide

Bài gửiTiêu đề: lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui
https://12c3k46.forumvi.com

Tiêu đề: lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui

Yên Thành: Tưng bừng Lễ hội Đền Cả
Thứ hai, 21 Tháng 2 2011 19:48
Email In
Từ 16 -19/2/2011, tức 14-17 tháng Giêng âm lịch, tại xã Hoa Thành- Yên Thành (Nghệ An) diễn ra lễ hội Đền Cả. Hoạt động này thu hút đông đảo người dân trong và ngoài huyện tham gia
Đền Cả được xây dựng từ thế kỉ 16 để thờ Uy Minh Vương Lý Nhật Quang và các vị phúc thần, Nhân thần cùng các vị tướng lĩnh, đại khoa có công bảo quốc hộ dân. Trải qua những biến thiên dâu bể nhiều đền chùa bị tàn phá nhưng đến nay đền Cả vẫn hầu như nguyên vẹn với những kiểu kiến trúc độc đáo.
lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Anh2_c10
lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui 25082751_nghe_an
Lễ hội Đền Cả thu hút đông đảo người dân thập phương
Đây là một trong những di sản quý hiếm của tỉnh Nghệ An. Lễ hội Đền Cả được tổ chức 3 năm một lần thu hút đông đảo du khách trong và ngoài huyện tham gia.
lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Anh4_m10
Lễ rước được thực hiện trang trọng
Lễ hội năm nay với nhiều hoạt động như: lễ khai quang, lễ yết cáo, lễ rước, lễ đại tế và lễ tạ. Phần hội được tổ chức hoành tráng, đa dạng với nhiều hoạt động vui chơi mang đặc trưng văn hoá dân gian như: Đánh cờ người, thi kéo co, đẩy gậy, múa lân, hát dân ca…
Lễ hội đã trở thành nét văn hóa, phong tục tốt đẹp từ ngàn đời nay của người dân Hoa Thành nói riêng và Yên Thành nói chung.
lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Anh7_m10

Màn múa lân khiến lễ hội đa sắc màu, rộn ràng
lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Anh10_10

Kéo co là sân chơi của lớp trẻ

lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Anh_1010
Đánh cờ người là sân khấu của người trung niên

lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui Anh_da10
Chị em hào hứng trong trò đẩy gậy
Lễ hội là biểu hiện cho sức sống mạnh mẽ của văn hóa dân gian của từng vùng và các dòng tộc

lễ hội đền cả ở Hoa Thành nhà tui

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.

Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.